วันเสาร์ที่ ๒๓ ธันวาคม ๒๕๖๖ นายสุดสาคร เรืองวิเศษ ผู้อำนวยการ สพป.สระบุรี เขต ๒ ร่วมพิธีเปิดคอนเสิร์ตรักษ์เลียงผา ประจำปี ๒๕๖๖ โดยมี นายบัญชา เชาวรินทร์ ผู้ว่าราชการจังหวัดสระบุรี เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วย นางจิตตินันท์ เชาวรินทร์ นายกเหล่ากาชาดจังหวัดสระบุรี หัวหน้าส่วนราชการจังหวัดสระบุรี หัวหน้าส่วนสังกัดกระทรวงทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม องคืกรปกครองส่วนท้องถิ่น ภาคเอกชน สมาชิกเครือข่ายป่าชุมชนเขาพระพุทธบาทน้อย ผู้มีส่วนร่วมอนุรักษ์เลียงผาและหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง ตลอดจนผู้บริหารสถานศึกษาและข้าราชการครูในสังกัด สพป.สระบุรี เขต ๒ ร่วมงานดังกบล่าว การจัดกิจกรรมคอนเสิร์ตรักษ์เลียงผาครั้งนี้เป็นครั้งที่ ๕ มีวัตถุประสงค์เพืื่่อสร้างการมีส่วนอนุรักษ์ของประชาชนทุกภาคส่วน เนื่องจากเลียงผาเป็นสัตว์ป่าสงวนอยู่ในบัญชีไซเตส (Citis) เป็นสัตว์หายาก สถานะใกล้สูญพันธุ์ บ้านของเลียงผาคือภูเขาหินปูน ในจังหวัดสระบุรีใช้ประโยชน์จากเขาหินปุนทางอุตสาหกรรมเพื่อพัฒนาเศรษฐกิจ ที่ทุกภาคส่วนต้องร่วมด้วยช่วยกันอนุรักษ์ ณ บ้านเลียงผา ต.ท่าตูม อ.แก่งคอย จ.สระบุรี
เข้าใช้จาก IP : 3.147.47.15, 3.147.47.15 | |
Online อยู่ : 54 | |
วันนี้ | 5,663 |
เมื่อวานนี้ | 0 |
เดือนนี้ | 5,663 |
ปีนี้ | 5,663 |
รวมทั้งหมด | 5,663 |
Record: 5663 (27.07.2024) ( Counter 27-07-2024 ) |