วันที่ ๙ มีนาคม ๒๕๖๓ ดร.สมเกียรติ ชิดไธสง ผู้อำนวยการ สพป.สระบุรี เขต ๒ เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขันกีฬา "ครูดงเกมส์ ครั้งที่ ๓๗" ประจำปี ๒๕๖๓ โดยมี นายพนม เปียสกุล ผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลมวกเหล็ก ประธานสหวิทยศึกษามิตรภาพมวกเหล็ก กล่าวรายงานวัตถุประสงค์การจัดกิจกรรมในครั้งนี้ การแข่งขันกีฬาดีงกล่าวเป็นการเชื่อมความรักความสามัคคีซึ่งจัดครั้งแรกเมื่อปี พ.ศ. ๒๕๒๔ ครั้งละ ๒ คืน ๓ วัน เนื่องจากการเดินทางสมัยนั้นค่อนข้างลำบากและห่างไกลจึงต้องมีการพักค้างคืนและจึงกลายเป็นตำนานกีฬาครูมาจนถึงวันนี้ ครั้งที่ ๓๗ ซึ่งประกอบด้วยผู้บริหารสถานศึกษา ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา รวมถึงลูกจ้างในสังกัดอำเภอมวกเหล็กและอำเภอวังม่วง จำนวน ๔ สหวิทยศึกษา ได้แก่ สหวิทยศึกษาวังม่วงชลสิทธิ์, สหวิทยศึกษาลำพญา, สหวิทยศึกษาซับสนุ่นหนองย่างเสือ และสหวิทยศึกษามิตรภาพมวกเหล็ก รวม ๕๓๘ คน เข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ การนี้ นางสาวอุทุมพร แจ่มเมือง รองผู้อำนวยการ สพป.สระบุรี เขต ๒ ให้เกียรติร่วมพิธีเปิดดังกล่าว ณ สนามโรงเรียนไทยรัฐวิยา ๖๘ (วัดเหลาด) อำเภอมวกเหล็ก จังหว้ัดสระบุรี
เข้าใช้จาก IP : 3.138.69.153, 3.138.69.153 | |
Online อยู่ : 52 | |
วันนี้ | 5,658 |
เมื่อวานนี้ | 0 |
เดือนนี้ | 5,658 |
ปีนี้ | 5,658 |
รวมทั้งหมด | 5,658 |
Record: 5658 (27.07.2024) ( Counter 27-07-2024 ) |