สพป.สระบุรี เขต ๒ เข้าร่วมการประชุมติดตามการขับเคลื่อนเพื่อยกระดับคุณภาพการศึกษาตามแนวทางการประเมิน PISA ครั้งที่ ๘
สพป.สระบุรี เขต ๒ เข้าร่วมการประชุมติดตามการขับเคลื่อนเพื่อยกระดับคุณภาพการศึกษาตามแนวทางการประเมิน PISA ครั้งที่ ๘
วันที่ ๒๑ มิถุนายน ๒๕๖๗ นายสุดสาคร เรืองวิเศษ ผู้อำนวยการ สพป.สระบุรี เขต ๒ พร้อมด้วย นางสาวมนธิรา ชื่นชมพุทธ ศึกษานิเทศก์ เข้าร่วมการประชุมติดตามการขับเคลื่อนเพื่อยกระดับคุณภาพการศึกษาตามแนวทางการประเมิน PISA ในระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ ๘ เพื่อติดตามความก้าวหน้าของการนำชุดพัฒนาสมรรถนะความฉลาดรู้ไปใช้ในระดับชั้นเรียน และจุดเด่นของสำนักงานเขตพื้นที่ฯ โดย ดร.เกศทิพย์ ศุภวานิช รองเลขาธิการ กพฐ. เป็นประธานการประชุม ณ ห้องประชุมรวมใจ พป.สระบุรี เขต ๒ อำเภอแก่งคอย จังหวัดสระบุรี
![](https://iud.saraburi2.org/source/21%20%E0%B8%A1%E0%B8%B4%E0%B8%A2%20pisa%20%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B9%89%E0%B8%87%E0%B8%97%E0%B8%B5%E0%B9%88%208.png?1719029957809)
ข่าวประชาสัมพันธ์ : เผยแพร่โดย :
นางสาวสุกัญญา หมั่นจิตร์ (นักประชาสัมพันธ์)
View : 27