วันที่ ๑ กรกฎาคม ๒๕๖๗ นายสุดสาคร เรืองวิเศษ ผู้อำนวยการ สพป.สระบุรี เขต ๒ เป็นประธานในพิธีทบทวนคำปฏิญาณและสวนสนามของลูกเสือ เนตรนารี ลูกเสือบำเพ็ญประโยชน์ และผู้บังคับบัญชาลูกเสือ เนื่องในวันคล้ายวันสถาปนาคณะลูกเสือแห่งชาติ ประจำปี ๒๕๖๗ เพื่อน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณพระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัวพระผู้พระราชทานกำเนิดลูกเสือแห่งชาติ และแสดงความจงรักภักดีต่อพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว พระประมุขของคณะลูกเสือแห่งชาติ โดยมี นางสาวกัญณัฏฐ์ ทับเกตุ รองผู้อำนวยการ สพป.สระบุรี เขต ๒ กล่าวรายงาน การนี้ ว่าที่ร้อยตรี ศุภกฤต ตรีมงคล รองผู้อำนวยการ สพป.สระบุรี เขต ๒, นางกชพร ศิริปรุ ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา ตลอดจนบุคลากรเข้าร่วมพิธี มีโรงเรียนจำนวน ๑๗ โรงเรียน รวมลูกเสือ-เนตรนารี ๖๐๐ คนเข้าร่วมพิธี ณ บริเวณสนามหน้าสำักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระบุรี เขต ๒ อำเภอแก่งคอย จังหวัดสระบุรี
#เรียนดีมีความสข
เข้าใช้จาก IP : 3.17.77.161, 3.17.77.161 | |
Online อยู่ : 51 | |
วันนี้ | 5,655 |
เมื่อวานนี้ | 0 |
เดือนนี้ | 5,655 |
ปีนี้ | 5,655 |
รวมทั้งหมด | 5,655 |
Record: 5655 (27.07.2024) ( Counter 27-07-2024 ) |