สพป.สระบุรี เขต ๒ ตรวจคัดกรองสายตานักเรียนเชิงรุก
วันที่ ๑๒ กรกฎาคม ๒๕๖๗๘ นายสุดสาคร เรืองวิเศษ ผู้อำนวยการ สพป.สระบุรี เขต ๒ พบปะให้กำลังใจคณะแพทย์ ทีมสาธารณสุขจากศูนย์อนามัยที่ ๔ สระบุรี ครู และนักเรียนที่เข้าตรวจคัดกรองสายตา โดยกระทรวงสาธารณสุขมีนโยบายลงพื้นที่เข้าถึงบริการแว่นสายตาสำหรับเด็กที่มีภาวะสายตาผิดปกติ และนักเรียนชั้น ป.๑ ทุกคนได้รับการตรวจสายตาอย่างครอบคลุม โดยมี นางสาวกัญณัฏฐ์ ทับเกตุ รองผู้อำนวยการ สพป.สระบุรี เขต ๒ และ นางกชพร ศิริปรุ ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา ร่วมต้อนรับ ณ อาคารวิทยบริการ สพป.สระบุรี เขต ๒ อ.แก่งคอย จ.สระบุรี
![](https://iud.saraburi2.org/source/12%20%E0%B8%81%E0%B8%84%20%E0%B9%81%E0%B8%A7%E0%B9%88%E0%B8%99%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%95%E0%B8%B2.png?1721101405207)
ข่าวประชาสัมพันธ์ : เผยแพร่โดย :
นางสาวสุกัญญา หมั่นจิตร์ (นักประชาสัมพันธ์)
View : 23