>> เมื่อวันที่ ๑๔ สิงหาคม ๒๕๖๓ ดร.สมเกียรติ ชิดไธสง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระบุรี เขต ๒ เป็นประธานในพิธีรับมอบทุนการศึกษาโรงเรียนชุมชนนิคมทับกวางสงเคราะห์ ๑ จากบริษัท เคมีแมน จำกัด (มหาชน) โดย นายอดิศักดิ์ เหล่าจันทร์ ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร และ นายสุวัฒน์ ตุลยาเดชานนท์ รองประธานเจ้าหน้าที่บริหาร บริษัท เคมีแมน จำกัด (มหาชน) พร้อมคณะผู้บริหารของบริษัท มอบทุนการศึกษา ประจำปี ๒๕๖๓ จำนวน ๒๗๘ ทุน และทุนต่อเนื่องจำนวน ๖ ทุน รวมเป็นจำนวนเงิน ๒๔๐,๐๐๐.- บาท (-สองแสนสี่หมื่นบาทถ้วน-) เพื่อส่งเสริมให้เยาวชนที่เรียนดีและขาดแคลนทุนทรัพย์ ได้มีโอกาสทางการศึกษาทัดเทียมกัน โดยมี นางสาวพิมพ์พิชชา แก้วสีหมอก ผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนนิคมทับกวางสงเคราะุห์ ๑ , คณะครูและผู้ปกครองเข้าร่วมพิธีกว่า ๑๐๐ คน ภายใต้วิถีค่านิยมใหม่ (New Normal) ณ โรงเรียนชุมชนนิคมทับกวางสงเคราะห์ ๑ ตำบลทับกวาง อำเภอแก่งคอย จังหวัดสระบุรี
เข้าใช้จาก IP : 3.149.239.209, 3.149.239.209 | |
Online อยู่ : 49 | |
วันนี้ | 5,674 |
เมื่อวานนี้ | 0 |
เดือนนี้ | 5,674 |
ปีนี้ | 5,674 |
รวมทั้งหมด | 5,674 |
Record: 5674 (27.07.2024) ( Counter 27-07-2024 ) |