วันที่ ๒๗ มกราคม ๒๕๖๔ นายสุดสาคร เรืองวิเศษ ผู้อำนวยการ สพป.สระบุรี เขต ๒ พร้อมด้วย นางสาวอุทุมพร แจ่มเมือง รองผู้อำนวยการ สพป.สระบุรี เขต ๒, นางกชพร ศิริปรุ ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา, ผู้อำนวยการกลุ่ม/หน่วย, บุคลากร สพป.สระบุรี เขต ๒ และนางสาวฉัตรสุดา โพธิ์ศรี นักจิตวิทยาโรงเรียนประจำสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ลงพื้นที่เยี่ยมให้กำลังใจ เด็กหญิงสุกัลยา ศรีสวัสดิ์ นักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ โรงเรียนชุมชนวัดคลองไทร (ฉัตรราษฎร์บำรุง) อำเภอวิหารแดง จังหวัดสระบุรี ซึ่งมีอาการป่วยเป็นโรคหัวใจ (มีหัวใจ ๒ ห้อง) และเกิดภาวะแทรกซ้อนทำให้สูญเสียข้างซ้าย พักอาศัยอยู่กับอาเนื่องจากบิดา-มารดาหย่าร้าง และต่อมาบิดาเสียชีวิตจากอุบัติเหตุเมื่อเดือนสิงหาคม ๒๕๖๓
นายสุดสาคร เรืองวิเศษ ผู้อำนวยการ สพป.สระบุรี เขต ๒ และคณะได้มอบเงินช่วยเหลือ เด็กหญิงสุกัลยา ศรีสวัสดิ์ รวมทั้งสิ้น ๑๐,๐๐๐.-บาท เป็นเงินจากองทุนโอบอุ้มคุ้มครองเพื่อเด็กสระบุรี เขต ๒ แข็งแกร่ง จำนวน ๒,๐๐๐.-บาท และจากบุคลากร สพป.สระบุรี เขต ๒ จำนวน ๘,๐๐๐.-บาท เพื่อเป็นการช่วยเหลือบรรเทาทุกข์และให้มีกำลังใจที่เข้มแข็งในการดำรงชีวิตต่อไป
เข้าใช้จาก IP : 3.147.51.187, 3.147.51.187 | |
Online อยู่ : 54 | |
วันนี้ | 5,665 |
เมื่อวานนี้ | 0 |
เดือนนี้ | 5,665 |
ปีนี้ | 5,665 |
รวมทั้งหมด | 5,665 |
Record: 5665 (27.07.2024) ( Counter 27-07-2024 ) |