วันที่ ๑๖ พฤศจิกายน ๒๕๖๔ นายเอกพร จุ้ยสำราญ รองผู้ว่าราชการจังหวัดสระบุรี เป็นประธานในพิธีรับมอบเงินพระราชทานของพระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ ๑๐ ให้แก่สถานศึกษาในสังกัดกระทรวงศึกษาธิการในพื้นที่จังหวัดสระบุรีที่ร่วมมือกับหน่วยงานต่าง ๆ ปรับสถานศึกษาเป็นโรงพยาบาลสนาม หรือสถานที่กักตัว หรือศูนย์พักคอยให้แก่ผู้ป่วยโรคโควิด - 19 โดยมี นายสุริยันต์ มิ่งขวัญ ผู้อำนวยการ สพป.สระบุี เขต ๑ กล่าวรายงาน, นายสุดสาคร เรืองวิเศษ ผู้อำนวยการ สพป.สระบุรี เขต ๒ กล่าวคำสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ, นางสาวมะลิวัน มาเหง่า ผู้อำนวยการ สพม.สระบุรี เป็นผู้เบิกตัวแทนผู้รับราชทานฯ จำนวน ๕ คน สำหรับ สพป.สระบุรี เขต ๒ มีสถานศึกษาที่เข้ารับพระราชทาน จำนวน ๑ แห่ง คือ โรงเรียนวัดสองคอนกลาง มีนายวิจิตร พิกุลทอง ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดสองคอนกลาง เป็นผู้รับเงินพระราชทาน ณ ห้องประชุมอดิเรกสาร สพป.สระบุรี เขต ๑
เข้าใช้จาก IP : 3.149.239.72, 3.149.239.72 | |
Online อยู่ : 48 | |
วันนี้ | 5,686 |
เมื่อวานนี้ | 0 |
เดือนนี้ | 5,686 |
ปีนี้ | 5,686 |
รวมทั้งหมด | 5,686 |
Record: 5686 (27.07.2024) ( Counter 27-07-2024 ) |