วันที่ ๑๘ ธันวาคม ๒๕๖๔ นางธัญพร สมบูรณ์ศักดิ์ศรี รองผู้อำนวยการ สพป.สระบุรี เขต ๒ เป็นประธานเปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการ การจัดการเรียนรู้เชิงรุกในชั้นเรียน (Active Learning Workshop) เพื่อเป็นแนวทางในการพัฒนากระบวนการเรียนการสอนของครูผู้สอนและบุคลากรทางการศึกษาโรงเรียนประชารัฐในโครงการ CONNEXT ED สนับสนุนโดยบริษัท ซีพี-เมจิ จำกัด โดยมี นางสาวกัญญ์ชิสา ทุมมาพันธ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดขอนชะโงกฯ กล่าวรายงาน การนี้ นายวิวัฒน์ ภูมิพิทักษ์กุล ที่ปรึกษาบริษัท ซีพี-เมจิ จำกัด กล่าวให้โอวาทและให้กำลังใจผู้เข้าร่วมกิจกรรม ซึ่งประกอบด้วยผู้บริหารสถานศึกาา ครูและบุคลากรทางการศึกษาโรงเรียนหินกอง (พิบูลอนุสรณ์), โรงเรีนวัดขอนชะโงก (เขียววิมลราษฎร์อุปถัมภ์), โรงเรียนอนุบาลหนองแค (วัดใหญ่วันนาเนตรสวัสดิ์อุปถัมภ์), โรงเรียนวัดราษฎร์เจริญ (สรกิจพิจารณ์อุปถัมภ์), และโรงเรียนวัดหนองครก กำนหดจัดระหว่างวันที่ ๑๘ - ๑๙ ธันวาคม ๒๕๖๔ ณ ไร่พฤกษาวัลเล่ย์ อำเภอมวกเหล็ก จังหวัดสระบุรี
เข้าใช้จาก IP : 3.142.156.67, 3.142.156.67 | |
Online อยู่ : 48 | |
วันนี้ | 5,686 |
เมื่อวานนี้ | 0 |
เดือนนี้ | 5,686 |
ปีนี้ | 5,686 |
รวมทั้งหมด | 5,686 |
Record: 5686 (27.07.2024) ( Counter 27-07-2024 ) |