วันที่ ๒๙ มิถุนายน ๒๕๖๖ เวลา ๑๓.๓๐ น. นายสุดสาคร เรืองวิเศษ ผู้อำนวยการ สพป.สระบุรี เขต ๒ พร้อมด้วย นางสำเริง ถาวรทรัพย์ ผู้อำนวยการกลุ่มนิเทศติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา และนายอนุรักษ์ ระย้า ศึกษานิเทศก์ ร่วมประชุมผ่านระบบ Zoom Meeting สถาบันทดสอบทางการศึกษาแห่งชาติ (องค์การมหาชน) ชี้แจงศูนย์สอบ O-NET ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ และมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ปีการศึกษา ๒๕๖๖ โดย นายพัฒนา ธนากร หัวหน้ากลุ่มงานบริหารการทดสอบและศูนย์เครือข่าย ได้สรุปภาพรวมการทดสอบ O-Net ปีการศึกษา และการเตรียมความพร้อมในการทดสอบ O-NET ประถมศึกษาปีที่ ๖ และมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ปีการศึกษา ๒๕๖๖ โดยในปีนี้ สทศ.จะนำร่องการทดสอบ O-NET ชั้นประถมศึกษาป่ที่ ๖ และมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ด้วยระบบดิจิทัล ๑ ศูนย์สอบ ต่อ ๑ สนามสอบ พร้อมทั้งเชิญชวนโรงเรียนที่มีความพร้อมด้านคอมพิวเตอร์เข้าร่วมการทดสอบ นอกจากนี้ ยังได้แจ้งปฏิทินการทำงาน การบริหารจัดการสอบระดับศูนย์สอบ บทบาทหน้าที่ของศูนย์สอบ คณะกรรมการระดับสนามสอบ กำหนดการส่งข้อมูลนักเรียนและการจัดสนามสอบผ่านระบบ รวมทั้งอธิบายเอกสารการจัดสอบที่เกี่ยวข้อง รับชม ณ ห้องประชุมรวมใจ สพป.สระบุรี เขต ๒ อ.แก่งคอย จ.สระบุร้ัี
เข้าใช้จาก IP : 18.188.228.135, 18.188.228.135 | |
Online อยู่ : 46 | |
วันนี้ | 5,682 |
เมื่อวานนี้ | 0 |
เดือนนี้ | 5,682 |
ปีนี้ | 5,682 |
รวมทั้งหมด | 5,682 |
Record: 5682 (27.07.2024) ( Counter 27-07-2024 ) |