วันที่ ๒๙ มิถุนายน ๒๕๖๖ นายสุดสาคร เรืองวิเศษ ผู้อำนวยการลูกเสือเขตพื้นที่การศึกษาสระบุรี เขต ๒ ร่วมพิธีเปิดงานชุมนุมลูกเสือจิตอาสาพระราชทาน ครั้งที่ ๒ โดยมัี นายกิตติศักดิ์ ธีระวัฒนา รองผู้อำนวยการลูกเสือจังหวัดสระบุรี เป็นประธานในพิธี มีนายสุธรรม เลิศนพคุณวงศ์ รองผู้อำนวยการลูกเสือเขตพื้นที่การศึกษาสระบุรี เขต ๑ เป็นผู้กล่าวรายงาน โดยสำนักงานลูกเสือแห่งชาติกำหนดจัดงานลูกเสือจิตอาสาพระราชทาน ครั้งที่ ๒ ระหว่างวันที่ ๒๙ มิถุนายน - ๒ กรกฎาคม ๒๕๖๖ พร้อมกันทั่วประเทศ ภายใต้คำขวัญ "ลูกเสือจิตอาสาพระราชทาน มุ่งประสานทำความดีด้วยหัวใจ" โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว องค์พระประมุขของลูกเสือแห่งชาติ และให้ลูกเสือจิตอาสาพระราชทานทำกิจกรรมร่วมกัน เกิดการแลกเปลี่ยนความรู้ และนำความรู้ที่ได้รับไปขับเคลื่อนโครงการดังกล่าวในสถานศึกษาให้เกิดประโยชน์ต่อไป ณ ค่ายลูกเสือหัตถวุฒิแคมป์ อำเภอมวกเหล็ก จังหวัดสระบุรี
การชุมนุมลูกเสือจิตอาสาพระราชทานจังหวัดสระบุรีครั้งนี้ มีลูกเสือ-เนตรนารีร่วมชุมนุมประกอบด้วยข สพป.สระบุรี เขต ๑, สพป.สระบุรี เขต ๒ และ สพม.สระบุรี โดย สพป.สระบุรี เขต ๒ อยู่ค่ายย่อยที่ ๒ ลูกเสือ-เนตรนารี จำนวน ๓ กอง ๑๔ หมู่ ๑๑๕ คน ผู้บังคับบัญชาลูกเสือเนตรนารี ๑๓ คน รวม ๑๒๘ คน
เข้าใช้จาก IP : 3.135.190.113, 3.135.190.113 | |
Online อยู่ : 50 | |
วันนี้ | 5,670 |
เมื่อวานนี้ | 0 |
เดือนนี้ | 5,670 |
ปีนี้ | 5,670 |
รวมทั้งหมด | 5,670 |
Record: 5670 (27.07.2024) ( Counter 27-07-2024 ) |