อบรมเชิงปฏิบัติการโครงการพัฒนาศักยภาพการใช้ภาษาอังกฤษ เพื่อการสื่อสารให้กับบุคลากรทางการศึกษาของ สพป.สระบุรี เขต ๒ รุ่นที่ ๒ (ช่วงชั้นที่ ๒)
วันที่ ๑๕ กรกฎาคม ๒๕๖๗๘ นายสุดสาคร เรืองวิเศษ ผู้อำนวยการ สพป.สระบุรี เขต ๒ เป็นประธานพิธีปิดการอบรมและมอบเกียรติบัตรให้ผู้เข้ารับการอบรมเชิงปฏิบัติการโครงการพัฒนาศักยภาพการใช้ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสารให้กับบุคลากรทางการศึกษาของ สพป.สระบุรี เขต ๒ รุ่นที่ ๒ (ช่วงชั้นที่ ๒) ซึ่งได้รับการสนับสนุนจากกองทุนพัฒนาหมู่บ้านรอบพื้นที่เหมืองแร่ โครงการทำเหมืองแร่หินปูนและหินดินดานเพื่ออุตสาหกรรมปูนซีเมนต์ ๓๕ แปลง บมจ.ปูนซีเมนต์นครหลวงในพื้นที่ อำเภอแก่งคอย โดยได้มอบหมายให้ นางสาวกัญณัฏฐ์ ทับเกตุ รองผู้อำนวยการ สพป.สระบุรี เขต ๒ เป็นประธานพิธีเปิดการอบรมเมื่อวันที่ ๑๔ กรกฎาคม ๒๕๖๗ โดยมี นางปาจรีย์ สังข์วงษา ศึกษานิเทศก์ กล่าวรายงานภาคภาษาไทย และ นางวัชรากร เคยบรรจง รักษาการผู้อำนวยการกลุ่มพัฒนาครูฯ กล่าวรายงานภาคภาษาอังกฤษ ณ อาคารวิทยบริการ สพป.สระบุรี เขต ๒ อำเภอแก่งคอย จังหวัดสระบุรี
![](https://iud.saraburi2.org/source/15%20%E0%B8%81%E0%B8%84%20%E0%B8%9B%E0%B8%B4%E0%B8%94%20Eng%20%E0%B8%A3%E0%B8%B8%E0%B9%88%E0%B8%99%202.png?1721113208574)
ข่าวประชาสัมพันธ์ : เผยแพร่โดย :
นางสาวสุกัญญา หมั่นจิตร์ (นักประชาสัมพันธ์)
View : 22